Unachojua Wewe, Wapo Wengi Hawakijui, Washirikishe Utengeneze Kipato.

Watu wengi wanapofikiria kuanzisha blog kwa ajili ya kuandika makala na kutoa maarifa kwa wengine, huona kama bado hawajawa na maarifa au utaalamu wa kuwatosha kufanya hivyo. Wengi hufikiria utaalamu au uzoefu walionao ni mdogo na hivyo hawathubutu kuutoa kwa wengine kwa sababu labda wataonekana hawajui au kukosolewa na wanaojua.

Mimi nimekuwa nakuambia wewe rafiki yangu kitu kimoja, unachojua wewe, wapo watu wengi sana ambao hawajui na hivyo unaweza kuwafundisha kupitia blog yako na baadaye ukaweza kutengeneza kipato baadaye.

Na pia napenda kukukumbusha kwamba blog ni yako na humlazimishi mtu kusoma, hivyo usione kama kuna watu watakukosoa kwa kuandika unachojua wewe. Kama hawapendi wataacha kusoma, ila wale ambao unawasaidia, wataendelea kusoma kila unapoweka maarifa.

Na muhimu zaidi ni kwamba, blogu yako siyo kitabu cha rejea mashuleni au vyuoni kwamba lazima idhibitishwe, wewe shirikisha kile ambacho unakijua, halafu wale wenye uhitaji watakufuatilia, watakuwa wasomaji wako, mashabiki wako, na baadaye watanunua kutoka kwako.

Kama bado hujashawishika kwamba una kitu cha kuweza kuandika kwenye blog, hebu niambie kama huna chochote cha aina hii;

  1. Kama umewahi kusoma shuleni au chuoni na ukafaulu vizuri, wapo watu ambao kila siku wanakazana na hawafaulu. Unaweza kuwashirikisha mbinu zako.
  2. Kama umewahi kulea mtoto mchanga mpaka akakua na akawa na afya njema, wapo wazazi wageni kila siku wanakazana na watoto wao, hawajui wafanye nini na kwa wakati gani, watafurahia sana iwapo utatoa maarifa ya aina hiyo.
  3. Kama umewahi kuwa na afya mgogoro siku za nyuma na sasa afya yako ni imara, wapo watu ambao wanahangaika na afya ambao wangenufaika sana na maarifa unayoweza kuwapa.
  4. Kama umewahi kuwa na uzito uliopitiliza, na kuweza kuupunguza bila ya kurudi tena, wapo wengi ambao wangefurahi sana kama ungewapa maarifa hayo.
  5. Kama umewahi kuwa mwalimu ambaye unafundisha vizuri wanafunzi wako na wanafaulu, wapo walimu na wanafunzi ambao wangenufaika sana na mafunzo ambayo ungewapatia.
  6. Kama umewahi kuwa mpishi wa chakula na watu wakawa wanakusifia, wapo watu ambao wangejifunza sana kupitia uzoefu wako.
  7. Kama umewahi kuwa mchezaji wa mchezo wowote, na ukawa unaujua vizuri kiasi cha watu kuwa wanakuomba uwasaidie, unaweza kuwafikia wengi zaidi na kuwasaidia.
  8. Kama umewahi kufanya kilimo cha aina yoyote ile, na ukaweza kuvuna vizuri, wapo watu ambao watanufaika sana na maarifa utakayowashirikisha.
  9. Kama umewahi kufanya biashara ya aina yoyote ile, kwa kuanzia chini kabisa na ukaweza kuikuza, wapo watu wengi ambao wangependa kuanza biashara lakini hawajui pa kuanzia, wangefurahi sana kujifunza kutoka kwako.
  10. Kama unapenda kusoma vitabu, na unanufaika navyo, wapo watu wanapenda kusoma vitabu ila hawana muda wa kutosha, au hawajui wavisomeje. Kwa kuwashirikisha mbinu zako na yale unayojifunza, watanufaika na kuwa wasomaji wako.

Pamoja na hayo yote, kama umewahi kuanzisha chochote na ukashindwa, wapo watu ambao unaweza kuwasaidia ili nao wasishindwe, kwa kuwapa njia za kuepuka, ambazo wewe hukujua na zilikuangusha.

SOMA;Zingatia Misingi Hii Mitatu(03) Ya Kutengeneza Kipato Kwenye Mtandao Wa Intaneti.

Kwa vyovyote vile rafiki, kama unapenda kuwashauri watu, kama unapenda kuwashirikisha watu kile unachojua na kama unapenda kutengeneza kipato kupitia kile unachojua, anzisha blogu yako leo na anza kuwashirikisha watu kile unachojua, ulichosomea, ulichozoea au unachopenda kujifunza.

Chochote kile, siyo hivyo nilivyotaja hapo juu pekee, unachojua, unaweza kuwashirikisha wengine na baadaye ukaweza kutengeneza kipato. Unasubiri nini usichukue hatua leo hii? Kama bado huna blog, niandikie kwenye wasap 0717396253 nikupe maelezo mazuri ya kuwa na blog.

Tumia ujuzi, utaalamu na uzoefu wako kutengeneza kipato kwenye mtandao wa intaneti kupitia MTAALAMU NETWORK. Kupata ushauri wa blog na jinsi ya kutengeneza kipato tuma ujumbe wasap namba 0717 396 253.

Makirita Amani,

Kupata blog yako ya kitaalamu na kuweza kutengeneza fedha kwenye mtandao, BONYEZA MAANDISHI HAYA.

Kupata kitabu cha JINSI YA KUTENGENEZA FEDHA KWENYE MTANDAO KWA KUTUMIA BLOG, bonyeza maandishi haya.

KUPOKEA MAKALA NA MAARIFA YA KUTENGENEZA FEDHA KWA BLOG KWENYE EMAIL YAKO BONYEZA MAANDISHI HAYA NA UJAZE FOMU.

One thought on “Unachojua Wewe, Wapo Wengi Hawakijui, Washirikishe Utengeneze Kipato.

  1. Pingback: Kuna Watu Kamwe Hawatanunua Unachouza, Elewa Hilo Na Songa Mbele. | MTAALAMU Network

Leave a Reply