Usijisumbue Kuandika Kitabu Kama Huna Kitu Hichi Kimoja Muhimu Sana. Soma Hapa Kukijua.

Maendeleo yanayotokea kwenye mtandao wa intaneti yamebadili kwa kiasi kikubwa sana uandishi na uchapaji wa vitabu. Siku za nyuma ilikuwa unaandaa pendekezo la kuandika kitabu, unatuma kwa wachapaji, wanachambua kama ni kitabu kitakachofaa kuuza, wanakubali, kama hakifai wanakataa mapendekezo hayo.

Hali hiyo ilipelekea mapendekezo ya wengi ya kuandika vitabu kukataliwa. Mtu aliweza kutuma mapendekezo kwa wachapaji hata kumi na wote wakakataa.

Sasa hivi sheria za mchezo zimebadilishwa. Siyo lazima tena kutuma maombi kwa wachapaji ili kuweza kuandika na kuchapishiwa kitabu. Sasa hivi mtu unaweza kuchagua kuandika kitabu chako mwenyewe, kukichapa mwenyewe na hata kukiuza mwenyewe.

Urahisi huu kwenye kuandika na kuchapa vitabu bila ya kusubiri mtu akukubali, umepelekea watu wengi kuandika vitabu.

Hapo sasa ndipo wengi wanakutana na ukweli mchungu, baada ya kuweka muda wao kuandika kitabu, kukichapa, lakini wanakosa wateja wa kutosha kununua vitabu vyao. Wakati mtu anaandika anakuwa na matumaini makubwa kwamba kitabu chake ni kizuri, kitawasaidia wengi na pia kitamwingizia kipato. Lakini akishamaliza kuandika kitabu na kukichapa, haoni watu wakikishambulia kama alivyofikiri.

Pia kuna uwezekano wa kuuza kitabu katika nakala tete, bila hata ya kukichapa. Hapo pia wengi wamekuwa hawapati wateja wa kutosha kununua vitabu ambavyo wameviandika.

Ili kukusaidia usikutane na hali hii ya kukatisha tamaa, leo nimekuandalia makala ya kitu gani ufanye kabla hujaandika kitabu. Yaani kama una wazo la kuandika kitabu, ni vizuri. Lakini kabla hujaandika au kutoa kitabu chako, kwanza lipo jambo la msingi kuzingatia.

Kitu unachopaswa kuzingatia kabla hujatoa kitabu ni KUWA NA WAFUASI. Lazima kwanza uwe na watu ambao wanakujua, na siyo kukujua kama ndugu au jamaa, bali wanaokujua kupitia kazi zako za uandishi. Lazima uwe na wafuasi, wasomaji ambao wanakufuatilia.

Wafuasi hawa unawatengeneza kupitia blogu yako, kwa kuanza kuandika makala zinazoendana na kile ambacho unataka kukiandikia kitabu. Baada ya kuwa na wafuatiliaji wa kutosha kupitia blogu yako, hapo ndipo unapoweza kuandika kitabu.

Kwa kufanya hivi, utakuwa na wateja wa kuanza kuwauzia vitabu vyako, na hawa wataweza kuwashawishi wengine kuja kununua na kusoma kazi zako zaidi.

Kwa sasa nchi kama Marekani, ili mchapaji akubali kuchapa kitabu cha mwandishi, kwanza amuoneshe idadi ya watu wanaomfuatilia. Na kipimo kizuri wanachotumia ni email list, ile idadi ya watu ambao wamejiandikisha kupokea email kutoka kwako.

Tumia blogu yako, mitandao ya kijamii na email list kutengeneza wasomaji wako, ambao wanakujua na kufuatilia kazi zako. Ukishakuwa na wasomaji hawa, unaweza kuandika kitabu na kukiuza kwa urahisi zaidi. Usikimbilie kuandika kitabu kabla hujawa na wasomaji, utakata tamaa na kuona hakuna wasomaji. Wasomaji wapo wengi, ila ni mpaka uwatengeneze wewe mwenyewe kwanza.

Kama unapenda kuandika lakini bado hujajua utumieje mtandao wa intaneti kukuza uandishi wako, tuwasiliane wasap 0717396253. Karibu sana.

Tumia ujuzi, utaalamu na uzoefu wako kutengeneza kipato kwenye mtandao wa intaneti kupitia MTAALAMU NETWORK. Kupata ushauri wa blog na jinsi ya kutengeneza kipato tuma ujumbe wasap namba 0717 396 253.

Makirita Amani,

Kupata blog yako ya kitaalamu na kuweza kutengeneza fedha kwenye mtandao, BONYEZA MAANDISHI HAYA.

Kupata kitabu cha JINSI YA KUTENGENEZA FEDHA KWENYE MTANDAO KWA KUTUMIA BLOG, bonyeza maandishi haya.

KUPOKEA MAKALA NA MAARIFA YA KUTENGENEZA FEDHA KWA BLOG KWENYE EMAIL YAKO BONYEZA MAANDISHI HAYA NA UJAZE FOMU.

One thought on “Usijisumbue Kuandika Kitabu Kama Huna Kitu Hichi Kimoja Muhimu Sana. Soma Hapa Kukijua.

  1. Pingback: Ukitaka Kuandika Vizuri, Ondokana Kwanza Na Huu Usumbufu. | MTAALAMU Network

Leave a Reply