Vitu Viwili Muhimu Ambavyo Kila Mwandishi Anapaswa Kujua Kuhusu Wasomaji Wake.

Pamoja na kwamba wewe mwandishi unapaswa kuandika kutokana na ujuzi wako, uzoefu na mapenzi yako, unapaswa kukumbuka kwamba hujiandikii wewe mwenyewe. Unawaandikia watu wengine, ambao ni wasomaji wako. Hivyo unapoandika, lazima pia uwaangalie wasomaji wako ili kuweza kuwaandikia kitu ambacho kinawasaidia kutoka pale walipo sasa na kwenda mbele zaidi.

Katika kuwajali wasomaji wako, yapo mambo mawili muhimu sana ambayo wewe kama mwandishi, lazima uyajue kuhusu msomaji wako. Katika makala yetu hii ya leo, tutakwenda kujifunza mambo hayo mawili kwa kina.

JAMBO LA KWANZA; CHANGAMOTO GANI KUBWA WANAYOPITIA KWA SASA?

Watu wana changamoto, watu wana matatizo, watu wanakwama kwenye mambo mbalimbali wanayofanya kwenye maisha yao.

Ni muhimu wewe ujue changamoto kubwa ambayo wasomaji wako wanaipitia kwa sasa, inayohusiana na lile eneo unaloandikia wewe.

Jua ni nini wanahangaika nacho sasa, wapi ambapo wamekwama katika mipango yao na malengo yao.

Kwa kujua hili, utaweza kuwaandalia makala zinazowawezesha kuondokana na changamoto hiyo na pia kupiga hatua. Makala unazowaandikia zitaendana nao na hivyo kukufuatilia kwa karibu.

Ukishajua changamoto wanazopitia wasomaji wako, unawaandalia makala zenye hatua za kuchukua ili kutoka pale walipo sasa na kuweza kufika kwenye malengo waliyonayo.

Hili ni jambo muhimu sana unapaswa kulijua, na mara zote hakikisha unajua na unafanyia kazi, ili uweze kwenda vizuri na wasomaji wako.

JAMBO LA PILI; NINI MATARAJIO NA MATUMAINI YAO KWA SIKU ZIJAZO?

Kitu pekee kinafanya maisha yaweze kwenda licha ya watu kupitia matatizo na changamoto, ni matumaini kwamba kesho itakuwa bora kuliko leo. Matumaini hayo yanawawezesha kuendelea kuweka juhudi bila ya kukata tamaa, licha ya mambo kuwa magumu.

SOMA;Kabla Wasomaji Wako Hawajakuamini, Unapaswa Mambo Haya Mawili Muhimu.

Hili ni muhimu sana wewe mwandishi kulijua kuhusu wasomaji wako kuhusiana na eneo unaloandikia. Jua matarajio na matumaini waliyonayo kwa siku zijazo. Jua nini wanategemea na wapi wanajiona kwa siku zinazokuja.

Kwa kujua matarajio na matumaini haya, utaweza kuwasaidia kuyafikia kwa kuwapa mbinu na njia bora za kufuata ili kufika pale ambapo wanataka kufika. Kwa sababu wakati mwingine watu wanajua wanakotaka kufika, ila hawajui wanafikaje hapo. Wewe ukiwasaidia namna ya kufika, watakuwa wafuasi wako wakati wote.

Swali ni je unajuaje hayo mawili kuhusu wasomaji wako?

Jibu ni hakuna muujiza wala utabiri, badala yake unawauliza. Waulize wasomaji wako maswali hayo mawili, ili uweze kujua kwa hakika wapi wamekwama na wapi wanaangalia.

Unaweza kuwauliza kwa kuandika makala kwenye blog yako kisha ukawaomba wawele maoni yao kuhusiana na maeneo hayo mawili. Pia unaweza kuwauliza kwa kuwatumia email kwenye email list yako na kuomba wakujibu maswali hayo.

Zipo njia nyingine pia za kuwauliza, kama kutumia mitandao ya kijamii, unaweza kuwauliza na wakakujibu kupitia mitandao hiyo. Pia ipo njia bora zaidi ya kufanya hili ambapo ni kuandaa mfumo wa utafiti (survey) kwa kuwa na fomu yenye maswali hayo na sehemu ya wasomaji kujibu. Unaweza kufanya hilo kwa kutumia google drive au programu kama survey monkey. Unaandaa maswali yako na kuwatumia wasomaji wako link na wao kufungua na kuyajibu.

Fanyia kazi mambo haya mawili muhimu sana ili uweze kuwa karibu na wasomaji wako, kwa kuweza kuwasaidia kupiga hatua zaidi kwenye maisha yao.

Tumia ujuzi, utaalamu na uzoefu wako kutengeneza kipato kwenye mtandao wa intaneti kupitia MTAALAMU NETWORK. Kupata ushauri wa blog na jinsi ya kutengeneza kipato tuma ujumbe wasap namba 0717 396 253.

Makirita Amani,

Kupata blog yako ya kitaalamu na kuweza kutengeneza fedha kwenye mtandao, BONYEZA MAANDISHI HAYA.

Kupata kitabu cha JINSI YA KUTENGENEZA FEDHA KWENYE MTANDAO KWA KUTUMIA BLOG, bonyeza maandishi haya.

KUPOKEA MAKALA NA MAARIFA YA KUTENGENEZA FEDHA KWA BLOG KWENYE EMAIL YAKO BONYEZA MAANDISHI HAYA NA UJAZE FOMU.

Leave a Reply