Saikolojia Ya Mitandao Ya Kijamii Inayowazuia Wengi Kuwa Na Blogu.

Jambo moja ambalo nimekuwa nasisitiza sana kwa mtu yeyote ambaye anafanya ujasiriamali wa taarifa ni kuwa na blogu. Lakini bado wengi wamekuwa hawaelewi hilo, kwa sababu wanashindwa kuivuka saikolojia ya mitandao ya kijamii.

Huwa nafananisha maisha yetu kwenye mtandao na maisha yetu ya uhalisia. Huwa nasema mitandao ya kijamii ni sawa na kijiweni ambapo watu wanakutana kupiga hadithi za hapa na pale. Na blogu yako ndiyo nyumbani kwako, ambapo watu wana uhakika wa kukupata pale.

Unapokuwa na shida na mtu, sehemu ya uhakika ya kumpata ni nyumbani kwake na siyo kwenye kijiwe ambacho huwa unamwona mara kwa mara.

like za facebook

Kadhalika kwenye mtandao, uwepo wako kwenye mitandao ya kijamii ni sawa na kuwepo kijiweni. Kwa sababu siyo muda wote watu wanakuona pale, wanakuoa kwa muda mchache wakati wao wanapita na mambo yao.

Unapokuwa na blogu, hapo sasa ndiyo nyumbani kwako. Muda wowote mtu anapokuja kwenye blogu yako, anakutana na kazi zako. Mtu anapokuwa kwenye blogu yako, anakuwa na wewe moja kwa moja na hana usumbufu mwingine kama anaokutana nao kwenye mitandao ya kijamii.

Sasa watu wengi wamekuwa wakipenda kutumia mitandao ya kijamii na hata wakianzisha blogu huwa wanaziacha ndani ya muda mfupi. Hii inatokana na saikolojia ya mitandao ya kijamii. Mitandao hii imetengenezwa kisaikolojia, ambapo unapoweka kitu chenye hisia fulani, unawavutia watu ‘kulike’ na ‘kukomenti’.

Hivyo unapoandika kitu au kuweka picha kwenye mitandao ya kijamii, utapata wengi wanaolike na kukomenti, tofauti na ukifanya hivyo kwenye blogu. Hili linawafanya wengi kukimbilia kwenye likes na comments na kuacha kujenga jukwaa muhimu zaidi kwenye blogu.

Kuweza kuishinda saikolojia hii, unahitaji kufikiria mbali zaidi ya likes na comments. Kwenye mitandao ya kijamii unaweza kupata hizo likes na comments, lakini kujenga mahusiano mazuri baina yako na wasomaji wako huwa ni vigumu. Kwa sababu usumbufu ni mkubwa na mambo ni mengi.

SOMA; Usiangalie Umepata Likes Ngapi, Angalia Umegusa Watu Wangapi.

Lakini unapokuwa na blogu yako, unapata nafasi ya kujenga mahusiano bora sana, unapata nafasi ya kuwageuza wasomaji wako kuwa mashabiki wako na baadaye kuwa wateja wako.

Lakini kama bado unataka likes na comments kwa sababu ndiyo zinakufanya uone kweli wewe ni wa muhimu, basi fanya yote. Andika kwenye blog na andika kwenye mitandao ya kijamii. Kwa kufanya yote kwa pamoja, itakupa nafasi ya kujenga jukwaa lako ambalo ni blogu yako.

Usipotezwe na vitu ambavyo siyo muhimu ukaacha kujenga kitu muhimu. Unapochagua kufanya ujasiriamali wa taarifa, jua kujenga wafuasi na wateja ni zaidi ya likes na comments kwenye mitandao ya kijamii. Lazima uweke kazi ya kutosha kwenye blogu yako, ili watu waweze kuitembelea mara kwa mara na kuwa tayari kununua chochote unachouza.

Ni mara chache sana watu wananunua moja kwa moja kutoka kwenye mitandao ya kijamii. Lakini kwenye blogu yako, wengi watanunua kwa sababu tayari wanakujua kiundani na kazi zako wanazijua vizuri.

Tumia ujuzi, utaalamu na uzoefu wako kutengeneza kipato kwenye mtandao wa intaneti kupitia MTAALAMU NETWORK. Kupata ushauri wa blog na jinsi ya kutengeneza kipato tuma ujumbe wasap namba 0717 396 253.

Makirita Amani,

Kupata blog yako ya kitaalamu na kuweza kutengeneza fedha kwenye mtandao, BONYEZA MAANDISHI HAYA.

Kupata kitabu cha JINSI YA KUTENGENEZA FEDHA KWENYE MTANDAO KWA KUTUMIA BLOG, bonyeza maandishi haya.

KUPOKEA MAKALA NA MAARIFA YA KUTENGENEZA FEDHA KWA BLOG KWENYE EMAIL YAKO BONYEZA MAANDISHI HAYA NA UJAZE FOMU.

Leave a Reply